WAANDISHI WAPEWA UJUZI WA SERA YA UGAVI 2025 KUFIKISHA FURSA NA MANUFAA KWA WANANCHI - OKULY BLOG

Breaking

Music

Header ADS

Friday, October 2, 2026

WAANDISHI WAPEWA UJUZI WA SERA YA UGAVI 2025 KUFIKISHA FURSA NA MANUFAA KWA WANANCHI


Serikali imesisitiza umuhimu wa vyombo vya habari kuwa kiungo kati yake na wananchi katika kutoa elimu kuhusu Sera ya Taifa ya Usimamizi wa Mnyororo wa Ugavi ya mwaka 2025, fursa zinazotokana na sera hiyo na namna wananchi wanavyoweza kushiriki katika utekelezaji wake.

Wito huo umetolewa mkoani Morogoro na Kamishna wa Idara ya Sera za Ununuzi wa Umma, Bw. Alex Haraba, wakati wa mafunzo kwa wahariri, waandishi wa habari na wamiliki wa mitandao ya kijamii, yaliyolenga kuongeza uelewa kuhusu sera hiyo na kuwajengea uwezo wa kuhabarisha umma kwa usahihi.

Aidha, amewataka wananchi kufuatilia utekelezaji wa sera hiyo na kutoa mrejesho pale wanapobaini changamoto, huku Serikali ikiendelea kushirikiana na wadau wa habari kwa kutoa taarifa na ufafanuzi unaohitajika.

Amesema lengo ni kuhakikisha taarifa kuhusu sera hiyo zinawafikia wananchi wa ngazi zote na kuwawezesha kuelewa mwelekeo wa Serikali, fursa zilizopo na namna ya kushiriki katika maendeleo ya taifa.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Wamiliki wa Mitandao ya Kijamii, Ndugu Mathias Canal, amewataka waandishi wa habari kutumia ujuzi walioupata kuhusu Sera ya Taifa ya Usimamizi wa Mnyororo wa Ugavi ya mwaka 2025 kuelimisha umma kuhusu fursa na manufaa yanayopatikana kupitia utekelezaji wa sera hiyo.

Amesema waandishi wanapaswa kuwa kiungo muhimu kati ya Serikali na wananchi kwa kutoa taarifa sahihi, zenye kina na zinazolenga kujenga uelewa wa jamii.

Canal amesema sera hiyo inaweza kutoa fursa kwa wazalishaji na wafanyabiashara wa ndani, huku ikichochea uwazi, ufanisi na maendeleo ya uchumi.

Ameongeza kuwa waandishi wanapaswa kuchambua kwa kina masuala yanayohusu Serikali na kuyafikisha kwa wananchi kwa lugha inayoeleweka, badala ya kuishia katika kuripoti taarifa bila kuangalia athari na manufaa yake kwa jamii.






No comments:

Post a Comment