Na Erick Nenda, OKULY BLOG - DODOMA
Serikali imejenga kilomita 59 za barabara za lami katika Mji wa Serikali Mtumba jijini Dodoma, ikiwa ni sehemu ya uwekezaji mkubwa wa miundombinu unaolenga kuboresha mazingira ya utendaji wa Serikali, kurahisisha usafiri na kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma kwa wananchi.
Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo ambaye pia ni Msemaji Mkuu wa Serikali, Gerson Msigwa, amesema hayo jijini Dodoma wakati akizungumza na waandishi wa habari na wahariri waliotembelea Mji wa Serikali Mtumba, kuelekea hafla ya uzinduzi wa majengo ya wizara, taasisi za Serikali na miundombinu ya barabara za lami.
Msigwa amesema Serikali ya Awamu ya Sita, inayoongozwa na Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, imewekeza katika majengo ya kisasa na mifumo ya kidijitali ili kurahisisha upatikanaji wa huduma za umma na kuongeza ufanisi wa utendaji wa Serikali.
Amesema uwepo wa mifumo ya kidijitali katika mji huo unalenga kupunguza ulazima wa wananchi kufika moja kwa moja katika ofisi za Serikali kwa ajili ya kupata huduma zinazoweza kutolewa kwa njia ya mtandao.
“Kwa lugha ya kisasa, hii ni Smart City, kwa maana kwamba hapa sasa huduma zinatolewa kwa ufanisi zaidi kupitia mifumo maalumu. Watanzania wanaolazimika kuja katika Mji wa Serikali wanahudumiwa kwa haraka, lakini wale ambao wanaweza kutumia mifumo wakiwa huko waliko wanafikiwa pia,” amesema Msigwa.
Ameongeza kuwa ujenzi wa barabara za lami umeboresha mawasiliano na kurahisisha ufikivu wa majengo ya wizara na taasisi mbalimbali zilizopo katika Mji wa Serikali Mtumba.
Kwa upande wake, Fatuma Maiga, mwanafunzi wa Chuo cha Elimu ya Biashara (CBE), amesema ziara hiyo imewapa fursa ya kujionea uwekezaji uliofanywa na Serikali katika kuboresha miundombinu na mazingira ya utendaji wa shughuli za umma.
Amesema katika ziara hiyo wametembelea majengo ya Wizara ya Elimu pamoja na Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, ambako wamejionea ubora wa majengo na uwekezaji uliofanyika katika kuboresha mazingira ya kazi.
“Ningependa kuishukuru sana Serikali ya Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan kwa kuwekeza rasilimali na jitihada katika kuweka misingi na kuonyesha ubora wa wizara hizi,” amesema Maiga.
Aidha, Maiga amewahimiza wadau wa sekta binafsi kutembelea Mji wa Serikali Mtumba na kuchunguza fursa mbalimbali za uwekezaji zilizopo, akieleza kuwa eneo hilo linaweza kutoa nafasi kwa kuanzisha miradi itakayowanufaisha wawekezaji na kuchochea shughuli za kiuchumi.
Uwekezaji katika Mji wa Serikali Mtumba unahusisha majengo ya wizara na taasisi za Serikali, kilomita 59 za barabara za lami pamoja na mifumo ya kidijitali inayolenga kuboresha utendaji wa Serikali na kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi.
Miundombinu hiyo pia inatarajiwa kuwa chachu ya ukuaji wa shughuli za kiuchumi na kuvutia uwekezaji wa sekta binafsi katika eneo hilo.
Dokezo la uhariri: Nimeboresha mtiririko wa habari, sarufi na lugha ya kiuandishi. Kabla ya kuchapisha, hakikisha jina la Fatuma Maiga limeandikwa kwa usahihi na jina rasmi la wizara alizotembelea, kwa kuwa maelezo ya awali yametaja Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo kwa kifupi.






No comments:
Post a Comment