Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC) imetangaza siku tatu za maombolezo ya kitaifa na kuagiza bendera kupeperushwa nusu mlingoti kufuatia ajali ya ndege iliyosababisha vifo vya watu 17, wakiwemo maafisa wawili wa juu wa mahakama ya kijeshi.
Katika taarifa iliyotolewa Jumamosi, Wizara ya Mawasiliano ilisema Rais Félix Tshisekedi ameagiza bendera kupeperushwa nusu mlingoti kuanzia Jumatatu Septemba 28 hadi siku ya mazishi ya waathiriwa.
Miongoni mwa waliofariki ni Luteni Jenerali Joseph Mutombo Katalayi Tiende, Rais wa Mahakama Kuu ya Kijeshi, na Luteni Jenerali Lucien-René Likulia Bakumi, Mwendesha Mashtaka Mkuu wa Kijeshi wa Jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (FARDC), pamoja na wajumbe wengine wa ujumbe wao.
Serikali pia imetangaza siku tatu za maombolezo ya kitaifa kabla ya shughuli za mazishi na kuwataka wananchi kuonyesha utulivu, heshima na mshikamano kwa familia za waliofiwa.
Ajali hiyo ilitokea Ijumaa mchana karibu na mji wa Kenge, makao makuu ya jimbo la Kwango, ikihusisha ndege aina ya LET 410 UVP iliyokuwa ikiendeshwa na shirika la ndege la TRACEP Congo Aviation.
Kwa mujibu wa Wizara ya Uchukuzi, ndege hiyo ilikuwa ikisafiri kutoka Kikwit kuelekea Kinshasa ilipopata hitilafu ya kiufundi na kujaribu kuelekezwa Kenge. Hata hivyo, mamlaka za eneo hilo zilisema hakukuwa na uwanja wa ndege unaofanya kazi kwa ajili ya kutua, hivyo ndege ilianguka katika eneo la makazi kabla ya kulipuka na kushika moto.
Wizara hiyo ilisema watu wote 17 waliokuwa ndani ya ndege hiyo, abiria 13 na wahudumu wanne, walifariki dunia. Awali idadi ya vifo ilikuwa imetajwa kuwa 13 kabla ya kuongezwa baada ya operesheni za uokoaji kukamilika.
Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Uchukuzi, Jean-Pierre Bemba, ameagiza kusimamishwa mara moja kwa cheti cha uendeshaji wa ndege (Air Operator Certificate) cha TRACEP Congo Aviation hadi uchunguzi rasmi wa ajali hiyo utakapokamilika. Hatua hiyo inasimamisha shughuli zote za shirika hilo nchini.
Serikali imesema wachunguzi kutoka mamlaka ya uchunguzi wa ajali za anga nchini humo wamepelekwa katika eneo la tukio kubaini chanzo cha ajali hiyo.
Wakati huo huo, Wizara ya Mawasiliano imesema Waziri wa Sheria ameagiza uchunguzi wa kina kufanyika ili kubaini mazingira na sababu za ajali hiyo kwa mujibu wa sheria za Congo.
Rais Tshisekedi ametuma salamu za rambirambi kwa familia za waliofariki, huku serikali ikieleza mshikamano wake na familia hizo, mfumo wa mahakama na wanajeshi walioathiriwa na tukio hilo lililoelezwa kuwa janga la kitaifa.
Mamlaka pia zimewataka wananchi kuepuka kusambaza picha za waathiriwa au kutoa taarifa zinazoweza kudhalilisha heshima yao au kuongeza uchungu kwa familia zao.


No comments:
Post a Comment