Kampuni ya Usafi wa Mazingira ya Ahlutaswawuf, chini ya Mkurugenzi wake, Ndugu Khamis Omar Nassor, kwa kushirikiana na Chama Cha Mazingira Tanzania (CHAMATA), Mkoa wa Dar es Salaam, leo Oktoba 24, 2026, wamefanya zoezi la usafi katika maeneo mbalimbali ya Mtaa wa Mikwambe, uliopo Toangoma, Wilaya ya Temeke, jijini Dar es Salaam, kwa lengo la kuimarisha usafi wa mazingira na kulinda afya za wananchi.
Zoezi hilo limehusisha usafi katika maeneo mbalimbali ya mtaa huo, ikiwemo Zahanati ya Mikwambe, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuhakikisha maeneo yanayotumiwa na wananchi yanakuwa safi na salama. Hatua hiyo inalenga kupunguza hatari ya kuibuka kwa magonjwa yanayoweza kusababishwa na uchafu wa mazingira, pamoja na kuhamasisha jamii kuzingatia usafi katika maeneo yao ya makazi na huduma za kijamii.
Ushirikiano kati ya Ahlutaswawuf na CHAMATA unadhihirisha umuhimu wa wadau wa mazingira kuunganisha nguvu katika kukabiliana na changamoto za uchafuzi wa mazingira. Kupitia zoezi hilo, wadau hao wameonesha dhamira ya kuchangia juhudi za kujenga jamii yenye uelewa kuhusu umuhimu wa usafi, utunzaji wa mazingira na uwajibikaji wa pamoja katika kulinda afya za wananchi.
Aidha, zoezi hilo ni sehemu ya kuunga mkono juhudi za Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, za kuhimiza uwepo wa mazingira safi na salama kwa wananchi. Wadau hao wanasisitiza umuhimu wa kuendeleza usafi wa mazingira kwa kuwa jukumu hilo halipaswi kuishia katika zoezi la siku moja, bali linahitaji ushiriki endelevu wa wananchi, taasisi na wadau mbalimbali ili kuhakikisha mazingira yanakuwa safi na salama wakati wote.
Mwisho.








No comments:
Post a Comment