
Dar es Salaam. Katika Wiki ya Huduma kwa Wateja, Tume ya Taifa ya UNESCO ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (NATCOM Tanzania) inaangazia huduma kwa wadau kama sehemu muhimu ya utekelezaji wa jukumu lake la kuunganisha Tanzania na UNESCO, pamoja na kurahisisha upatikanaji wa taarifa, maarifa, fursa na ushirikiano unaohusiana na UNESCO.
Tofauti na taasisi ambazo huduma zake hupimwa zaidi kwa idadi ya wateja wanaofika katika vituo vya huduma, sehemu kubwa ya huduma ya NATCOM hutolewa kupitia taarifa, mwongozo, uratibu, uwezeshaji na uunganishaji wa wadau (stakeholders), kwa kuzingatia mamlaka na taratibu zinazotumika.
Kwa mujibu wa UNESCO, Tume za Kitaifa za UNESCO (National Commissions for UNESCO) zina nafasi muhimu katika kutoa ushauri, mawasiliano na taarifa, pamoja na kuhamasisha na kuratibu ushirikiano kati ya UNESCO na wadau wa kitaifa. Kwa muktadha huo, huduma ya Tume haiishii katika utoaji wa huduma za moja kwa moja ofisini, bali pia inahusisha kuwaunganisha watu, taasisi na jamii na fursa na maarifa yanayohusiana na UNESCO.
Huduma hiyo inaweza kumhusu mtafiti anayehitaji taarifa kuhusu programu ya UNESCO, mtaalamu anayehitaji mwongozo wa kushiriki katika shughuli za kimataifa, taasisi inayotafuta ushirikiano, kijana anayehitaji kufahamu fursa mbalimbali, au mdau anayehitaji kuelekezwa kuhusu taratibu zinazohusiana na ushiriki katika shughuli za UNESCO.
Katika mazingira hayo, mahitaji ya mdau yanaweza kuhusisha michakato kama uthibitisho wa kitaasisi (endorsement) au uhamisho wa muda wa mtaalamu au mtumishi (secondment), kulingana na aina ya fursa, mamlaka na taratibu zinazotumika.
Kwa hiyo, huduma ya NATCOM si suala la kupokea ombi pekee. Inahusisha kumsikiliza mdau, kuelewa hitaji lake, kutoa taarifa sahihi, kumwelekeza kwenye njia inayofaa na, pale inapowezekana kwa mujibu wa taratibu, kuwezesha mchakato unaohitajika.
Mtazamo huu unaifanya huduma ya Tume kuwa sehemu ya mnyororo mpana unaowaunganisha wadau wa Tanzania na maeneo mbalimbali ya UNESCO, yakiwemo elimu, sayansi, utamaduni, mawasiliano na habari, Urithi wa Dunia (World Heritage), Binadamu na hifadhi hai (Man and the Biosphere – MAB) na maeneo mengine ya ushirikiano.
Katika maeneo haya, huduma kwa wadau inaweza kuchukua sura mbalimbali, ikiwemo utoaji wa taarifa, uhamasishaji, uratibu wa ushirikiano, uunganishaji wa wataalamu na taasisi, pamoja na kuwezesha upatikanaji wa maarifa na fursa kwa kuzingatia taratibu husika.
Kwa mtazamo huo, ubora wa huduma ya Tume haupimwi kwa idadi ya watu wanaofika katika ofisi pekee. Unadhihirika pia kupitia usahihi wa taarifa zinazotolewa, mwitikio kwa mahitaji ya wadau, ufanisi wa uratibu, ubora wa mawasiliano na uwezo wa kuwaunganisha wadau na fursa zinazofaa.
Katika zama ambazo teknolojia imebadilisha kwa kiasi kikubwa namna watu wanavyotafuta taarifa, kuwasiliana na kupata fursa, NATCOM ina wajibu wa kuendelea kuboresha njia za mawasiliano na upatikanaji wa taarifa ili kuhakikisha huduma inawafikia wadau kwa ufanisi zaidi.
Wiki ya Huduma kwa Wateja, kwa hiyo, ni fursa ya kuendelea kuimarisha utamaduni wa huduma unaojengwa juu ya weledi, uadilifu, uwajibikaji, heshima na kumweka mdau katika kiini cha kazi za Tume.
Kwa NATCOM, huduma ni zaidi ya kupokea na kushughulikia ombi. Ni kujenga daraja kati ya Tanzania na UNESCO; kati ya watu na maarifa; kati ya taasisi na fursa; na kati ya jamii na ushirikiano wa kimataifa.
Tume ya Taifa ya UNESCO — Kuunganisha Tanzania na Fursa, Maarifa na Ushirikiano wa UNESCO.<

No comments:
Post a Comment